



NATIONAL YOUTH COUNCIL

NATIONAL YOUTH COUNCIL

ABSA TOWERS 12TH FLOOR, P.O. BOX 23677-00100 GPO, NAIROBI, Tel:(020)2013920

Email: info@nationalyouthcouncil.go.ke, www.nationalyouthcouncil.go.ke

MKATABA WA HUDUMA

BARAZA LA KITAIFA LA VIJANA

Dibaji

Mkataba huu wa huduma ni ahadi ya viwango vya utoaji huduma kwa wateja wetu wapendwa. Baraza la kitaifa la vijana la Kenya (NYC) ndilo baraza halali lililopewa jukumu la kudhibiti na kuratibu mashirika yasio ya serikali ya kutoa huduma kwa vijana. NYC pia ina jukumu la kutetea maswala ya vijana na kuhakikisha kushirikishwa vyema kwa vijana katika shughuli njia za maendeleo ya taifa.

Mkataba huu unaorodhesha huduma zetu muhimu na kuweka viwango tunavyo ahidi kupata tunapohudumia wateja wetu. Baraza limejitolea kutoa huduma kwa weledi, uwazi na kwa njia ya kuwajibika. Kwa makusudi haya, mkataba huu unatoa njia za kuwasilisha malalamishi iwapo huduma iliyotolewa haijatumika viwango vilivyoahidiwa.

Hivyo basi naupendekeza kwako kama chombo cha kuendeleza mazungumzo na baraza.

Mr. Roy Sasaka Telewa

Afisa Mkuu Mtendaji

BARAZA LA KITAIFA LA VIJANA

MAKUSUDI YA MKATABA HUU

1. Kuzidisha kujulikana kwa huduma zetu kwa wateja wetu.
2. Kujulisha wateja wetu viwango vya huduma wanazofaa kutarajia.
3. Kuwashauri wateja wetu jinsi ya kushtaki malalamishi na kutoa maoni ili kuboresha utoaji wa huduma.

AGIZO LA JUMLA LA NYC

- Utetezi/Ushawishi
- Kutafiti na
- Sera

HUDUMA	KINACHOHITAJIKA ILI KUPATA HUDUMA	MALIPO	MUDA
Uenezaji wa sera za vijana za kitaifa na sharia za Baraza la Kitaifa la vijana	Tembelea tovuti ya Baraza	Bure	Mara moja
	Husika na mikutano ya vijana na washikadau		Kama ilivyoratibishwa na baraza
Kukuza mipango iliyoanzishwa na serikali inayolenga vijana	Tembelea tovuti ya baraza	Bure	Mara moja
	Fuata baraza kwenye twitter na maeneo mengine mtandaoni		Mara moja
	Tembelea ofisi za baraza		Mara moja
	Piga simu katika ofisi za baraza		Mara moja
	Tuma maswali kupitia barua pepe		Siku mbili
	Husika na mikutano ya vijana na washikadau		Kama ilivyoratibiwa na baraza

HUDUMA	KINACHOHITAJIKA ILI KUPATA HUDUMA	MALIPO	MUDA
Utetezi na ushawishi wa kujumuishwa na kuhusishwa kwa vijana katika majopo ya kupanga maendeleo na kufanya maamuzi	Wasilisha barua kwa baraza	Bure	Siku zote
	Jaza fomu ya orodha ya ujuzi wa vijana kwenye tovuti		
	Husika katika mikutano inayohusisha vijana ili kutoa mtazamo wako		Kama ilivyoratibishwa na baraza
Kuhamasisha vijana kuhusika katika kuandaa sera na shughuli, matukio na mipango mingine ya serikali	-Awe kati ya umri wa miaka 18-35 -kitambulisho cha taifa	Bure	Kama ilivyoratibishwa na baraza
Kujibu maswali ya jumla	-Pigia baraza simu -Tembelea afisi za baraza	Bure	Mara moja
	-Tuma barua pepe	Bure	Kiri mapokezi kwa siku 2. Tatua maswali kati ya siku 5-10 kwa kutegemea aina ya swali

AHADI YA UWAKALA NA MALIPO

MALIPO YA BILI

- Kwa siku 30 utakapopeana hati ya kuwasilisha, bili na nyaraka za kuthibitisha

TUNASHUKURU MAJIBU YAKO

Tembelea afisi za NYC na utoe malalamishi yako kibinafsi: **Jumba la Absa Towers**
Ghorofa ya 12

www.National youth council.go.ke:

Jaza barua ya malalamishi mtandaoni iliyo kwenye tovuti

Tuma barua pepe: Complaints@nationalyouthcouncil.go.ke:

020-2013920: Pigia simu ofisi ya baraza la NYC

Tuma barua: S.L.P 236 77 00 100

Huduma yoyote ambayo haikubaliani na viwango vilivyowekwa ama afisa yeyote ambaye hafuati ahadi hii, kuiheshimu na kuonyesha ubora katika kutoa huduma anafaa ashtakiwe kwa:

Afisa Mkuu Mtendaji
Baraza la Kitaifa la Vijana
Jumba la Absa Towers Ghorofa ya 12
S.L.P 23677 00100 G.P.O NAIROBI
Simu 020-2013920
Barua pepe ceo@nationalyouthcouncil.go.ke
Tovuti: www.nationalyouthcouncil.go.ke

AMA

Katibu wa tume / Afisa Mkuu Mtendaji
Tume ya utoaji haki ghorofa ya 2 West End Towers
mkabala washule ya upili ya Agha Khan, barabara ya Waiyaki-Westlands.
S.L.P 2041400200 Nairobi
Simu +254 020 2270000/2303000/2603765/2441211/8030666
Barua pepe: certificationpc@ombudsman.go.ke
Website: www.ombudsman.go.ke